BILAL IBN RABBAH

      No Comments on BILAL IBN RABBAH

Mno huvifurahia
Viswa nikivisikia
Vya waliotangulia
Ndani ‘kiwemo bilali

Ni viswa vya maswahaba
vingi na wala si haba
Na vimo kwenye vitaba
Pia katajwa bilali

Basi leo ikhiwani
Kiswa nawaelezeni
Cha wa kwanza muadhini
Si mwengine ni bilali

Na ni yupi wake mama
Si mwengine ni hammama
Kamzaa mwana mwema
Kipenzi chetu bilali

Ndugu zangu sikieni
‘limteua amini
Ili awe muadhini
Akakubali bilali

Ni Mtumwa wa awali
Kumkubali rasuli
Kamuamini jalali
Na kusilimu bilali

Imani yake thabiti
Kidini kajizatiti
Dini kangilia kati
kuinusuru bilali

Mateso ‘lipokithiri
Kutoka kwa makafiri
Alivaa ujasiri
Na kusubiri bilali

Alipokufa amini
Alishindwa kuadhini
Kwa kubwa mno huzuni
Ilomtanda bilali

Alipokufa nabina
Alihamia madina
Kwani muda mwingi sana
Alikiwaza bilali

Muda uliposongea
Kaburi kutoendea
Tumwa alimtokea
Kwenye kaburi bilali

Subscribe to Blog via Email

Enter your email address to subscribe to this blog and receive notifications of new posts by email.

Join 38 other subscribers

About Farwat Shariff

Farwata ambaye kwamba anatumia lakabu ya ashiki wa kiswahili katika uandishi wake ni kwa sasa hivi mwanafunzi wa somo la uchumi anayeishi Mombasa, Kenya. Aidha ni mjasiriamali, malenga na mwandishi wa kiswahili anayependa na aghlabu huandika kuhusu mambo yanayotokea na kuathiri jamii. Kuandika ni faraja yangu! Watu kuburudika na uandishi wangu ni furaha yangu❤

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *